Menene aikin mai kula da tsarin?

Gajere don "mai gudanar da tsarin", sysadmins suna da alhakin gudanarwa, gudanarwa, da ayyukan tallafi masu alaƙa da kayan aikin IT a ƙungiyar masu amfani da yawa. Za ku ba da amsa tare da canje-canje masu dacewa da mafita yayin kiyaye manufofin ƙungiyoyi don warware matsalar.

Menene ainihin mai kula da tsarin ke yi?

ma'aikata gyara matsalolin uwar garken kwamfuta. Suna tsarawa, shigar da goyan bayan tsarin kwamfuta na ƙungiya, gami da cibiyoyin sadarwar gida (LANs), cibiyoyin sadarwar yanki (WANs), sassan cibiyar sadarwa, intranets, da sauran tsarin sadarwar bayanai. …

Menene mai kula da tsarin kuma menene alhakin su?

Masu gudanar da tsarin yawanci ana yin su shigarwa, kiyayewa, daidaitawa da gyara don sabobin, cibiyoyin sadarwa da sauran tsarin kwamfuta.

Wadanne ƙwarewa ake buƙata don mai sarrafa tsarin?

Masu gudanar da tsarin zai buƙaci mallaka masu zuwa skills:

  • Matsalar warware matsalar skills.
  • Tunani mai fasaha.
  • Hankali mai tsari.
  • Hankali ga daki-daki.
  • Zurfin ilimin kwamfuta tsarin.
  • Himma.
  • Ikon kwatanta bayanan fasaha a cikin sauƙin fahimta.
  • Kyakkyawan sadarwa skills.

Menene albashin mai kula da tsarin?

Mai Gudanar da Tsarika a cikin Albashin Yankin Sydney

Matsayin Job location albashi
Matsakaicin albashi na Snowy Hydro Systems - albashi 27 ya ruwaito Yankin Sydney $ 78,610 / Yr
Hostopia.com Systems Ma'aikata albashi - 4 albashi rahoton Yankin Sydney $ 69,000 / Yr
Albashin Mai Gudanar da IBM Systems - An bayar da rahoton albashin 3 Yankin Sydney $ 81,353 / Yr

Shin tsarin gudanarwa yana aiki mai kyau?

Ana ɗaukar masu gudanar da tsarin jacks na duk ciniki a duniya IT. Ana tsammanin su sami gogewa tare da shirye-shirye da fasahohi iri-iri, daga cibiyoyin sadarwa da sabar zuwa tsaro da shirye-shirye. Amma yawancin masu gudanar da tsarin suna jin ƙalubalen ci gaban sana'a.

Menene mafi mahimmancin fasaha na mai sarrafa tsarin?

Dabarun Sadarwa

Hanyoyin sadarwar wani muhimmin bangare ne na repertoire na mai gudanar da tsarin. Ikon yin da kiyaye lambobin sadarwa yana da mahimmanci ga mai sarrafa tsarin. Dole ne mai gudanar da tsarin ya kasance yana tuntuɓar kowane mai ruwa da tsaki a cikin kayan aikin IT.

Shin mai sarrafa tsarin yana buƙatar codeing?

Yayin da sysadmin ba injiniyan software bane, ba za ka iya shiga cikin sana'a da nufin ba za ka taba rubuta code. Aƙalla, kasancewa sysadmin koyaushe yana haɗawa da rubuta ƙananan rubutun, amma buƙatar hulɗa tare da APIs masu sarrafa girgije, gwaji tare da ci gaba da haɗin kai, da sauransu.

Ta yaya zan zama mai gudanar da tsarin nasara?

Ga wasu shawarwari don samun wannan aikin na farko:

  1. Samun Horo, Koda Baka Shaida ba. …
  2. Takaddun shaida na Sysadmin: Microsoft, A+, Linux. …
  3. A saka hannun jari a Ayyukan Tallafin ku. …
  4. Nemi Jagora a cikin Ƙwarewar ku. …
  5. Ci gaba da Koyo game da Gudanar da Tsarin. …
  6. Sami ƙarin Takaddun shaida: CompTIA, Microsoft, Cisco.

Gudanar da tsarin yana da wahala?

Ba za ku iya samun amintaccen tsari ba tare da kyakkyawan tsarin gudanarwa ba. Gudanar da tsarin mai kyau ba shi da sauƙi, duk da haka. … Maimakon haka, yana ɗaukar babban tsarin gudanarwa don kiyaye injin amintacce, har ma kyakkyawan tsarin gudanarwa yana da wahala.

Shin sysadmin yana biya da kyau?

Mafi girman albashi ga aa Systems Administrator a Ostiraliya shine $ 115,000 a kowace shekara. Mafi ƙarancin albashi na aa Systems Administrator a Ostiraliya shine $60,000 kowace shekara.

Ta yaya zan zama mai gudanarwa ba tare da digiri ba?

"A'a, ba kwa buƙatar digiri na kwaleji don aikin sysadmin, "in ji Sam Larson, darektan injiniyan sabis a OneNeck IT Solutions. "Idan kuna da ɗaya, kodayake, zaku iya zama sysadmin da sauri - a wasu kalmomi, [zaku iya] ciyar da 'yan shekaru kaɗan na aiki irin nau'in sabis ɗin sabis kafin yin tsalle."

Kamar wannan post? Da fatan za a raba wa abokanka:
OS Yau