Tambaya: Ina Windows 7 tray ɗin tsarin yake?

Danna gunkin tire na tsarin, riƙe maɓallin linzamin kwamfuta na hagu, kuma ja shi zuwa kibiya kusa da tiren tsarin. Jeke shi cikin ƙaramin taga wanda ya bayyana kuma za a ɓoye shi daga ma'aunin aikinku. Gumakan tire na tsarin da kuka saka a nan suna ci gaba da aiki a bango, amma ba sa ɗaukar sarari akan ma'aunin aikinku.

A ina zan sami tiren tsarin akan kwamfuta ta?

Wurin sanarwa (wanda kuma ake kira “Tray na tsarin”) yana cikin Taskbar Windows, yawanci a kusurwar dama ta ƙasa. Ya ƙunshi ƙananan gumaka don sauƙin samun dama ga ayyukan tsarin kamar saitunan riga-kafi, firinta, modem, ƙarar sauti, matsayin baturi, da ƙari.

Ta yaya zan dawo da tiren tsarina?

Danna maɓallin Windows akan madannai don kawo Fara Menu. Wannan kuma yakamata ya sa ma'aunin aikin ya bayyana. Danna-dama akan ma'ajin da ake iya gani yanzu kuma zaɓi Saitunan Aiki. Danna 'Boye Taskbar ta atomatik a cikin yanayin tebur' don kunna zaɓin.

Ta yaya zan ƙara gumaka zuwa tsarin tire a cikin Windows 7?

Wannan yana ɗaukar ku kai tsaye zuwa Saituna> Keɓantawa> Allon ɗawainiya. Gungura ƙasa zuwa sashin "Yankin Sanarwa" kuma danna mahaɗin "Zaɓi waɗanne gumakan da suka bayyana akan ma'aunin aiki". Yi amfani da jeri a nan don keɓance waɗanne gumakan da suka bayyana akan ma'aunin aiki.

Ina maballin farawa da tiren tsarin suke?

Amsa: Microsoft Windows. Saitunan tsoho don ɗawainiya a cikin Microsoft Windows suna sanya shi a ƙasan allo kuma ya haɗa daga hagu zuwa dama maɓallin menu na Fara, mashaya ƙaddamar da sauri, maɓallan ɗawainiya, da yankin sanarwa.

Ta yaya zan ga duk gumakan tire na tsarin?

Don ko da yaushe nuna duk gumakan tire a cikin Windows 10, yi haka.

  1. Bude Saituna.
  2. Je zuwa Keɓantawa - Taskbar.
  3. A hannun dama, danna hanyar haɗin yanar gizo "Zaɓi waɗanne gumakan da suka bayyana akan ma'ajin aiki" ƙarƙashin yankin Sanarwa.
  4. A shafi na gaba, kunna zaɓi "Koyaushe nuna duk gumaka a cikin wurin sanarwa".

Ta yaya zan kunna tsarin tire?

Windows 10 - System Tray

  1. Mataki 1 - Jeka taga SETTINGS kuma zaɓi System.
  2. Mataki 2 - A cikin SYSTEM taga, zaɓi Fadakarwa & ayyuka. …
  3. Mataki na 3 - A cikin ZABEN WADANDA SUKA BAYYANA AKAN tagar TASKBAR, zaku iya kunna ko kashe gumakan ta duk hanyar da kuka fi so.

Ta yaya zan sabunta ɗawainiya ta?

Kira Taskbar ta latsa Ctrl + Shift + Esc gajeriyar hanyar keyboard. Gungura zuwa shafin Tsari. Bincika jerin matakai don Windows Explorer. Danna-dama kan tsari kuma zaɓi Sake farawa.

Ta yaya zan sake saita gumakan tire na tsarina?

Danna Ctrl-Alt-Delete kuma zaɓi Fara Mai sarrafa Aiki. Zaži Tsarin Tsari, zaɓi Explorer.exe, kuma danna Ƙarshen Tsari. Zaɓi shafin Aikace-aikace, danna Sabon Aiki, shigar da explorer.exe a cikin akwatin rubutu, sannan danna Shigar. Gumakan ku yakamata su sake bayyana.

Ta yaya zan dawo da gumakan ɗawainiya na?

Danna-dama akan maɓallin Fara kuma danna Task Manager. 2. A allon Task Manger, danna-dama akan Windows Explorer kuma danna zaɓin Sake kunnawa. Bayan wannan yakamata ku iya ganin gumakan da suka ɓace baya akan Taskbar.

Ta yaya zan cire gumaka daga tire na tsarin Windows 7?

Don cire gumakan tsarin, kewaya zuwa sashin Icons System kuma cire alamar kwalaye kusa da gumakan da kuke son cirewa. Don cire wasu gumaka, danna "Customize." Sannan danna alamar da kake son cirewa kuma zaɓi "Boye" daga menu mai saukewa. Danna "Ok."

Menene bambanci tsakanin taskbar da maɓallin Fara?

A cikin tsarin aiki na Windows, ma'aunin aiki shine sandar kwance wanda ake iya gani a kasan allo. … The taskbar yana taimaka wa mai amfani ganowa da ƙaddamar da shirye-shirye ta maɓallin “Fara”, duba shirye-shiryen da suke buɗe, nunawa ko canza lokaci/kwanaki, da duba shirye-shiryen da ke aiki a bango.

Menene Ma'anar Fara menu?

Menu na farawa shine babban ƙofa zuwa shirye-shirye, manyan fayiloli, da saitunan kwamfutarka. Ana kiran shi menu saboda yana ba da jerin zaɓi, kamar yadda menu na gidan abinci ke yi. Kuma kamar yadda “Fara” ke nunawa, galibin wurin ne za ku fara farawa ko buɗe abubuwa.

Menene ake kira gumakan da ke ƙasan allon kwamfutar?

Tsarin aiki na Windows ya cika tare da mashaya a kasan allo wanda aka sani da taskbar aiki. Wurin aiki yana taimaka maka kewaya zuwa shirye-shirye daban-daban akan kwamfutar. Kuna iya matsar da tashar ɗawainiya zuwa wani gefen akan allonku sannan kuma sake girmansa.

Kamar wannan post? Da fatan za a raba wa abokanka:
OS Yau