Yadda za a tsaftace Windows 10?

A cewar systweak.com

Duba 1+ ƙari Duba 1+

WinUtilities Kyauta

Avast riga-kafi

Ashampoo WinOptimizer

Advanced tsarin kulawa

Takardun Zamani

TuneUp AVG na PC

WinZip

Ta yaya zan tsaftace kwamfutar ta Windows 10?

2. Cire fayilolin wucin gadi ta amfani da Tsabtace Disk

  • Bude Saituna.
  • Danna kan System.
  • Danna kan Adana.
  • Danna mahaɗin 'Yantar da sarari yanzu.
  • Bincika duk abubuwan da kuke son sharewa, gami da: Fayilolin log ɗin haɓakawa na Windows. Tsarin ya rushe Kuskuren Windows Rahoto fayilolin. Windows Defender Antivirus.
  • Danna maɓallin Cire fayiloli.

Ta yaya zan yi zurfin tsaftacewa akan Windows 10?

Anan akwai hanyoyin zurfafa tsaftace tsarin ku:

  1. Yi amfani da Disk CleanUp. Danna alamar "Wannan PC" sau biyu akan Desktop kuma danna maɓallin dama da kake son tsaftacewa.
  2. WinSxS Windows 10 Abubuwan.
  3. Tsaftace Kwafi.
  4. Share Fayilolin AppData na wucin gadi.
  5. Share Fayilolin Intanet na wucin gadi, Cache mai lilo.

Ta yaya zan sami manyan fayiloli akan PC tawa Windows 10?

Cikakken Hard Drive? Anan ga yadda ake Ajiye sarari a cikin Windows 10

  • Bude Fayil Explorer (aka Windows Explorer).
  • Zaɓi "Wannan PC" a cikin ɓangaren hagu don ku iya bincika kwamfutarku gaba ɗaya.
  • Rubuta "size:" a cikin akwatin bincike kuma zaɓi Gigantic.
  • Zaɓi "Bayani" daga View tab.
  • Danna ginshiƙin Girma don rarrabewa ta mafi girma zuwa ƙarami.

Ta yaya zan 'yantar da sarari a kan Windows 10?

Haɓaka sararin tuƙi a cikin Windows 10

  1. Zaɓi maɓallin farawa, sannan zaɓi Saituna > Tsari > Ma'ajiya .
  2. A ƙarƙashin ma'anar Ma'ajiya, zaɓi Yantar da sarari yanzu.
  3. Windows zai ɗauki ƴan lokuta don tantance menene fayiloli da ƙa'idodi suke ɗaukar mafi yawan sarari akan PC ɗin ku.
  4. Zaɓi duk abubuwan da kuke son sharewa, sannan zaɓi Cire fayiloli.

Menene mafi kyawun tsaftacewa don Windows 10?

Don haka, ga gungun mafi kyawun software na tsabtace PC waɗanda suka isa don haɓaka & haɓaka kwamfutar Windows ɗin ku.

  • Glary Utilities Pro 5.
  • WinUtilities Pro.
  • CleanMyPC.
  • PC Booster.
  • Tsabtace Avast.
  • Ashampoo WinOptimizer 2018.
  • IObit Advanced SystemCare 12.
  • Auslogics BoostSpeed ​​​​10.

Ta yaya zan tsaftace kwamfutar jinkirin Windows 10?

Yadda ake hanzarta kwamfutar tafi-da-gidanka ko PC (Windows 10, 8 ko 7) kyauta

  1. Rufe shirye-shiryen tire na tsarin.
  2. Dakatar da shirye-shirye a kan farawa.
  3. Sabunta OS, direbobi, da apps.
  4. Nemo shirye-shiryen da ke cinye albarkatu.
  5. Daidaita zaɓuɓɓukan wutar lantarki.
  6. Cire shirye-shiryen da ba ku amfani da su.
  7. Kunna ko kashe fasalin Windows.
  8. Gudanar da tsabtace faifai.

Ta yaya zan cire fayilolin da ba dole ba daga Windows 10?

Don share fayilolin wucin gadi:

  • Nemo tsaftacewar diski daga ma'aunin aiki kuma zaɓi shi daga lissafin sakamako.
  • Zaɓi drive ɗin da kake son tsaftacewa, sannan zaɓi Ok.
  • A ƙarƙashin Fayilolin don sharewa, zaɓi nau'ikan fayil ɗin don kawar da su. Don samun bayanin nau'in fayil ɗin, zaɓi shi.
  • Zaɓi Ok.

Ta yaya zan cire bayanan sirri daga Windows 10?

Windows 10 yana da hanyar ginannen hanyar don goge PC ɗinku da maido da shi zuwa 'kamar sabuwa'. Kuna iya zaɓar don adana fayilolinku na sirri kawai ko don share komai, gwargwadon abin da kuke buƙata. Je zuwa Fara> Saituna> Sabunta & tsaro> Farfadowa, danna Fara kuma zaɓi zaɓin da ya dace.

Ta yaya zan tsaftace babban fayil a cikin Windows 10?

Yi amfani da Tsabtace Disk don Share Tsoffin Sabuntawa Daga Jakar SxS

  1. Bude kayan aikin Tsabtace Disk.
  2. Danna maɓallin "Cleanup System Files" button.
  3. Duba akwatin kusa da "Windows Update Cleanup."
  4. Danna Ya yi.
  5. Kaddamar da umarnin umarni tare da gata na admin.
  6. Shigar da umarni: Dism.exe / kan layi /Cleanup-Image /StartComponentCleanup.

Me yasa C drive ya cika Windows 10?

Idan "drive na C ya cika ba tare da dalili ba" batun ya bayyana a cikin Windows 7/8/10, Hakanan zaka iya share fayilolin wucin gadi da sauran bayanai marasa mahimmanci don 'yantar da sararin diski. Kuma a nan, Windows ya haɗa da kayan aiki da aka gina a ciki, Disk Cleanup, don taimaka maka share fayilolin da ba dole ba.

Ta yaya zan rage C drive sarari a cikin Windows 10?

Haɓaka sararin tuƙi a cikin Windows 10

  • Zaɓi maɓallin farawa, sannan zaɓi Saituna > Tsari > Ma'ajiya .
  • A ƙarƙashin ma'anar Ma'ajiya, zaɓi Yantar da sarari yanzu.
  • Windows zai ɗauki ƴan lokuta don tantance menene fayiloli da ƙa'idodi suke ɗaukar mafi yawan sarari akan PC ɗin ku.
  • Zaɓi duk abubuwan da kuke son sharewa, sannan zaɓi Cire fayiloli.

Ta yaya zan gano manyan fayiloli akan kwamfuta ta?

Don nemo manyan fayiloli akan kwamfutarka ta amfani da Explorer, buɗe Kwamfuta kuma danna sama a cikin akwatin bincike. Lokacin da ka danna cikinsa, ƙaramin taga yana buɗewa a ƙasa tare da jerin binciken da kuka yi kwanan nan sannan ƙara zaɓin tacewa.

Kamar wannan post? Da fatan za a raba wa abokanka:
OS Yau