Ta yaya zan canza kaurin alkalami a cikin Mai zane?

Ta yaya kuke sa layukan kauri su zama siriri a cikin Mai zane?

Dole ne ku sanya su su yi kauri a cikin Mai zane. Kuna iya canza faɗin layi ta zaɓin siririn layi kuma zaɓi Zaɓi > iri ɗaya > Nauyin bugun jini da ƙara nauyin bugun jini.

Ta yaya zan canza nauyin layi a cikin Mai zane?

Idan kuna buƙatar ƙarin bambanci akan nauyin layin ku, zaku iya daidaita layin da hannu ta amfani da Kayan aikin Faɗin (Shift + W). Amfani da wannan kayan aikin zaku iya jawo nauyin layin da hannu a kowane wuri, ko ma ƙara maki. Da zarar kun yi gyare-gyare ga layin za ku iya ajiye layin a matsayin sabon bayanin bugun jini.

Ta yaya zan canza kaurin alkalami a Photoshop?

Danna kan shafin "Hanyar" kuma danna-dama akan hanyar da aka jera. Daga cikin zaɓuɓɓukan zaɓi zaɓi "Hanyar bugun jini." A cikin maganganun da ke buɗe za ku iya zaɓar ko dai "Brush" ko "Pencil" don amfani da bugun jini wanda hakan zai zama kauri ɗaya da kuka saita a mataki na 1.

Wane umurni ne zai saita kaurin alkalami?

Fadin Alkalami

Faɗin layin yana nufin yadda layin yake kauri. Idan muna so mu zana abubuwa masu kyau, wani lokacin za mu so mu yi amfani da layi mai fadi ko kunkuntar, ko zabar launi daban-daban. Umurnin canza faɗin alƙalami shine saitin saitin lamba.

Wane kayan aiki ne ke taimaka mana mu zana layi mai kauri da sira?

Kayan aikin Brush yana ba ku damar zana tare da layuka masu kauri zuwa bakin ciki.

Me yasa kayan aikin alkalami na ke aiki da ban mamaki a cikin Mai zane?

A cikin Abubuwan Zaɓuɓɓukan Mai zane, ƙarƙashin saitunan “Zaɓi da Nuni Anchor”, Cire alamar “Enable band band for” kayan aikin Pen. Wannan fasalin an yi niyya ne don nuna hanyar da aka samu yayin da kuke kewaya siginan ku, amma a zahiri yana da nisa sosai kuma ba zai iya yin hasashen lokacin da kuka “yi” tare da buɗewar layin ƙarewa.

Menene kayan aikin alkalami a cikin Mai zane?

Wataƙila kayan aikin Pen shine kayan aiki mafi ƙarfi a cikin Adobe Illustrator. Yana ba da damar mai zane don ƙirƙirar siffofi tare da masu lanƙwasa kyauta, kuma tare da lokaci da fasaha, yawancin ƙwanƙwasa da aka samo a cikin "duniya ta gaske" za a iya kwafi ta amfani da kayan aikin Pen. Ba ya zana duk inda kuka ja, kamar kayan aikin fenti ko fenti.

Ina kayan aikin alkalami a cikin Mai zane?

Kayan aikin Alƙalami, wanda aka samo a cikin Toolbar, yana ɗaya daga cikin mafi ƙarfi kayan aikin zane a cikin Mai zane. Tare da shi, zaku iya ƙirƙira da shirya wuraren anka da hanyoyi. Don farawa da kayan aikin Pen, zaɓi kayan aikin Pen a cikin Toolbar kuma, a cikin Properties panel, saita nauyin bugun jini zuwa 1 pt, launi zuwa baki, kuma cika babu.

Menene bambanci tsakanin kayan aikin alkalami na Photoshop da Mai zane?

Babban bambanci ɗaya shine amfani da kayan aikin alƙalami a cikin kowane shiri: A cikin Photoshop, ana amfani da kayan aikin Pen don yin zaɓi. Duk irin wannan hanyar vector ana iya juya shi cikin sauƙi zuwa zaɓi. A cikin Mai zane, ana amfani da kayan aikin Alƙala don zana tsarin vector (kallon fayyace) don zane-zane.

Kamar wannan post? Da fatan za a raba wa abokanka:
OS Yau