Tambaya akai-akai: Ta yaya zan sami sautunan launin ruwan kasa a cikin Lightroom?

Akwai hanyoyi da yawa don yin wannan. A cikin Lightroom, zaku iya amfani da kayan aikin "Raba Toning". Akwai akwatunan zaɓin launi kusa da kalmar "Haskaka" da "Shadows". Zaɓi waɗannan kuma za ku iya zaɓar simintin launi (Na ɗauki sautin yashi) kuma wannan zai ba hoton ainihin simintin "launin ruwan kasa".

Yaya kuke yin sautunan ƙasa?

Sautunan duniya sune launin ruwan kasa da ochers kamar danyen umber, konewar sina da rawaya ocher.
...
Kuna iya haɗa launin tushe mara kyau ta amfani da kowane ɗayan waɗannan hanyoyin:

  1. Mix orange tare da wasu shuɗi;
  2. Haxa dukkan launuka na farko guda uku tare, tare da rinjaye zuwa ja da rawaya; ko.
  3. Mix orange da wasu baki.

19.03.2018

Ta yaya zan yi launin ruwan fata a cikin Lightroom?

Don sanya fatar ku ta yi haske a cikin Lightroom, je zuwa sashin HSL kuma ku rage darajar lemu da rawaya. Na gaba, ƙara saturation na lemun tsami da rawaya hue sliders don haɓaka launin tan. Don kammala tasirin, daidaita ƙimar Luminance orange don sanya tan ta yi haske ko duhu.

Yaya kuke canza sautin a cikin Lightroom?

Kuna daidaita masu lanƙwasa launi kamar yadda kuke daidaita sautin Curve. Yi amfani da Kayan Daidaita Niyya don zaɓar yanki na hoton. Dot zai bayyana akan lanƙwan sautin a wannan wurin. Hakanan zaka iya amfani da maɓallan sama/ƙasa ko ja digon zuwa inda kake so.

Yaya ake ɗaukar sautin ƙasa a hoto?

Don samun sautunan launin ruwan kasa a cikin Lightroom, kuna buƙatar amfani da gyare-gyare na HSL da Launi. Tare da gyare-gyaren HSL, saukar da launi da jikewar ganyen ku, rawaya, da lemu. Bayan haka, yi amfani da Grading Launi don ƙara launin rawaya-orange don kammala sautunan launin ruwan ƙasa a cikin hotonku.

Me zan iya amfani da maimakon Van Dyke Brown?

Ana iya samun Vandyke Brown tare da ƙona umber da shuɗi mai duhu ko shuɗi-baƙi. Baƙi na tsakar dare yana ɗan zuwa gefen shuɗi, ina tsammani. Kila za ku iya amfani da wani baƙar fata ba tare da lahani ba sai dai idan kuna buƙatar ƙara yawan fari; a haka ne ma'auni za su fito.

Wadanne launuka ne suka hada da konewar umber?

Don samun nau'in umber mai ƙonewa, ina tsammanin (Ba zan iya gwada shi ba a yanzu) kuna buƙatar kusan sassa 3 baki, sassa 3 ja, sashi 1 blue da 1 part yellow. Don zanen Jawo, kuma musamman don samun haske mai dumi a cikin zanen ku, Ina ba da shawarar yin zanen ja (tare da rawaya gauraye kamar yadda ake so).

Ta yaya zan sami sautunan yanayi a Lightroom?

Yadda ake Ƙirƙirar Duhun Duhu da Motsi a cikin Lightroom

  1. Loda hoton zaɓinku cikin Lightroom. …
  2. A cikin Edit panel, je zuwa sashin Haske. …
  3. Kawo da bambanci baya sama. …
  4. A cikin sashin Haske, danna maɓallin Tone Curve. …
  5. Ɗaga baƙar fata ta hanyar jan ƙasa-hagu zuwa sama. …
  6. Don ƙara ɗan bambanci na tsakiyar sautin, ƙara batu ta danna tsakiyar layi.

Ta yaya zan yi launin ruwan fata na a cikin wayar hannu ta Lightroom?

Yaya ake yin fatar jikinku ta Tane? Don ƙirƙirar kyakkyawar fata mai sauri da sauƙi, matsa 'launi' kuma zaɓi launin orange, rage haske don duhunta fata ta atomatik. Hakanan gwada tare da Yellow da Launuka Ja don rage haske. Matsa kan 'Haske' kuma Kawo Babban Haskaka da Fari.

Ta yaya zan sami sautin fata mai kyau na kamara?

  1. Kula da haske. Babu wani yanayin haske wanda ya fi dacewa ga fata. …
  2. Sami madaidaicin farin ma'auni a kamara. Idan kuna amfani da dSLR ko babban ƙarshen ƙarshen kuma harba akwai hanyoyi da yawa don saita ma'aunin farin ku. …
  3. Samun daidaitawa. …
  4. Duba sau biyu kuma saita ma'aunin farin duniya. …
  5. Gyara fata.
Kamar wannan post? Da fatan za a raba wa abokanka:
OS Yau