Ta yaya kuke kasafta kudaden da ake kashewa a kan gudanarwa?

Don ware kuɗin da ake kashewa, da farko kuna buƙatar ƙididdige ƙimar rabon sama. Ana yin hakan ta hanyar rarraba jimlar kuɗin da ake kashewa da adadin sa'o'in aiki kai tsaye. Wannan yana nufin kowane sa'a da ake buƙata don yin samfur, kuna buƙatar ware $3.33 darajar sama da wannan samfurin.

Wadanne hanyoyi guda uku ne za a iya amfani da su wajen kasafta kudin da ake kashewa?

3.2 Hanyoyi don Kasafta Kudaden Kuɗi

Lokacin da Hewlett-Packard ke samar da firintocin, kamfanin yana da hanyoyi guda uku masu yuwuwa waɗanda za a iya amfani da su don keɓance farashin kan kari ga samfura-rarrabuwar shuka, rabon sashen, da rarraba tushen aiki (wanda ake kira farashi na tushen aiki).

Ta yaya kuke ba da kuɗin kan kari ga kowane samfur?

Matakan guda biyar sune kamar haka:

  1. Gano ayyuka masu tsada da ake buƙata don kammala samfuran. …
  2. Bayar da kuɗin da ake kashewa ga ayyukan da aka gano a mataki na 1.…
  3. Gano direban farashi don kowane aiki. …
  4. Ƙididdige ƙididdige ƙididdiga na sama don kowane aiki. …
  5. Keɓance farashin kan kari ga samfura.

Menene ya haɗa a cikin kuɗin gudanarwa?

Ƙimar gudanarwa ita ce kuɗin da ba ya cikin haɓaka ko samar da kaya ko ayyuka. Wannan shi ne ainihin duk abin da ba a haɗa shi a kan abin da ke kan masana'anta ba. Misalai na kuɗaɗen kuɗaɗen gudanarwa sune farashin: ofis na gaba da albashin tallace-tallace, albashi, da kwamitoci. Kayayyakin ofis.

Shin ya kamata a ware kudaden da ake kashewa?

Bi Ka'idodin Lissafin Da Aka Yarda da Amurka Gabaɗaya (US GAAP). US GAAP na buƙatar duk farashin masana'anta - kayan kai tsaye, aiki kai tsaye, da kuma sama-dama-a sanya su zuwa samfuran don dalilai na tsadar kayayyaki. Wannan yana buƙatar kasaftar kuɗin kan kaya ga samfuran.

Ta yaya kuke keɓance ƙayyadaddun farashin kan kari?

Raba jimlar a cikin tafkin farashi ta jimillar raka'a na tushen rabon da aka yi amfani da shi a cikin lokacin. Misali, idan kafaffen wurin tafkin farashin sama ya kasance $100,000 da sa'o'i 1,000 na injin lokacin da aka yi amfani da su a cikin lokacin, to, ƙayyadaddun kan abin da za a yi amfani da samfur na kowane sa'a na lokacin injin da aka yi amfani da shi shine $100.

Menene misalin kuɗin da ake kashewa?

Misalai na Kudaden Sama

  1. Hayar Hayar kuɗi shine kuɗin da kasuwanci ke biya don amfani da wuraren kasuwancinsa. …
  2. Kudin gudanarwa. …
  3. Abubuwan amfani. …
  4. Inshora. …
  5. Tallace-tallace da tallace-tallace. …
  6. Gyara da kula da ababen hawa da injuna.

Yaya ake lissafin sama da sama?

Matsakaicin kuɗin sama ko kashi na sama shine adadin kuɗin da kasuwancin ku ke kashewa don yin samfur ko samar da sabis ga abokan cinikinsa. Don ƙididdige yawan kuɗin da ake kashewa, raba farashin kai tsaye da farashin kai tsaye kuma a ninka da 100.

Ta yaya ake ƙididdige yawan kuɗin da ake biya na ABC?

Don ƙididdige yawan kuɗin da ake biya na kowane raka'a a ƙarƙashin ABC, farashin da aka sanya wa kowane samfur ana raba su ta adadin raka'o'in da aka samar. A wannan yanayin, kuɗin naúrar don ƙwallon tsakiya mara kyau shine $ 0.52 kuma kuɗin naúrar don ƙwallon ƙafa mai ƙarfi shine $ 0.44.

Ta yaya kuke ƙididdige ƙimar da aka riga aka ƙayyade?

Ana ƙididdige ƙididdige ƙididdige ƙididdige ƙididdiga a farkon lokacin lissafin ta hanyar rarraba ƙididdiga na masana'antu ta hanyar kiyasin tushen ayyuka. Sannan ana amfani da ƙayyadaddun ƙima akan samarwa don sauƙaƙe ƙididdige ƙimar ƙima na samfur.

Menene misalan farashin gudanarwa?

Abubuwa na yau da kullun da aka jera azaman kuɗaɗe na gabaɗaya da gudanarwa sun haɗa da:

  • Haya
  • Kayan aiki.
  • Inshora.
  • Ma'aikata albashi da fa'idodi.
  • Rage darajar kayan ofis da kayan aiki.
  • Lauyan doka da albashin ma'aikatan lissafin kudi.
  • Kayayyakin ofis.

27 kuma. 2019 г.

Menene farashin gudanarwa ya haɗa?

Kudaden gudanarwa wani kuɗaɗe ne da ƙungiyar ta haifar waɗanda ba su da alaƙa kai tsaye da takamaiman aiki kamar masana'anta, samarwa ko siyarwa. … Kudaden gudanarwa sun haɗa da albashin manyan jami'ai da farashin da ke da alaƙa da sabis na gama gari, misali, lissafin kuɗi da fasahar bayanai.

Menene kuɗaɗen gabaɗaya da na gudanarwa?

Ana kashe kuɗaɗen kuɗi na gabaɗaya da gudanarwa (G&A) a cikin ayyukan yau da kullun na kasuwanci kuma maiyuwa ba za a haɗa su kai tsaye zuwa takamaiman aiki ko sashe a cikin kamfani ba. … Kudaden G&A sun haɗa da haya, kayan aiki, inshora, kuɗin doka, da wasu albashi.

An gyara farashin kan kari?

Key Takeaways. Kamfanoni suna buƙatar kashe kuɗi don samarwa, tallace-tallace, da siyar da kayansu ko ayyukansu—farashin da aka sani da sama da ƙasa. Kafaffen kuɗaɗen kuɗaɗen da ba sa bambanta azaman aikin samarwa mai amfani, gami da abubuwa kamar haya ko jinginar gida da tsayayyen albashin ma'aikata.

Menene hanyoyin biyu na tara masana'anta sama da sama?

A cikin kasuwancin da yawa, adadin kuɗin da za a keɓe ya fi tsadar kayayyaki kai tsaye, don haka hanyar rarraba kan sama na iya zama wani mahimmanci. Akwai nau'o'in sama da yawa guda biyu, waɗanda ke kan aikin gudanarwa da kuma kan sarrafa masana'antu.

Wace hanyar rarrabawa ta fi kyau?

Raba Kudaden Sashen Hidima

  • Hanya ta farko, hanyar kai tsaye, ita ce mafi sauƙi daga cikin ukun. …
  • Hanya na biyu na rarraba kuɗin sashen sabis shine hanyar mataki. …
  • Hanya ta uku ita ce mafi rikitarwa amma kuma mafi inganci.
Kamar wannan post? Da fatan za a raba wa abokanka:
OS Yau