Me yasa Arch Linux shine mafi kyau?

Me yasa Arch Linux ya fi kyau?

Arch Linux na iya zama kamar mai kauri daga waje amma cikakken distro ne mai sassauƙa. Da farko, yana ba ku damar yanke shawarar nau'ikan nau'ikan da za ku yi amfani da su a cikin OS ɗinku lokacin shigar da shi kuma yana da Wiki don jagorantar ku. Har ila yau, ba ya jefa ku da aikace-aikace da yawa [sau da yawa] waɗanda ba dole ba amma jiragen ruwa tare da ƙaramin jerin tsoffin software.

Menene na musamman game da Arch Linux?

Arch shine tsarin sakin juyi. Arch Linux yana ba da dubban fakitin binary a cikin ma'ajin sa na hukuma, yayin da ma'ajin aikin Slackware sun fi girman kai. Arch yana ba da Tsarin Gina Arch, ainihin tsarin kamar tashoshin jiragen ruwa da kuma AUR, babban tarin PKGBUILDs da masu amfani suka bayar.

Shin Arch Linux yana da daraja?

Babu shakka. Arch ba, kuma bai taɓa kasancewa game da zaɓi ba, game da minimalism ne da sauƙi. Arch kadan ne, kamar yadda a cikin tsoho ba shi da kaya da yawa, amma ba a tsara shi don zaɓi ba, zaku iya cire kayan kawai akan distro mara ƙaranci kuma ku sami tasiri iri ɗaya.

Me yasa Arch Linux ya fi Ubuntu?

Arch Linux yana da wuraren ajiya guda 2. Lura, yana iya zama kamar Ubuntu yana da ƙarin fakiti gaba ɗaya, amma saboda akwai fakitin amd64 da i386 don aikace-aikacen iri ɗaya. Arch Linux baya goyan bayan i386 kuma.

Shin Arch yana sauri fiye da Ubuntu?

Arch shine bayyanannen nasara. Ta hanyar samar da ingantaccen ƙwarewa daga cikin akwatin, Ubuntu yana sadaukar da ikon daidaitawa. Masu haɓaka Ubuntu suna aiki tuƙuru don tabbatar da cewa an tsara duk abin da aka haɗa a cikin tsarin Ubuntu don yin aiki da kyau tare da duk sauran abubuwan tsarin.

Me yasa Arch Linux yake da wahala?

Don haka, kuna tsammanin Arch Linux yana da wahala a kafa shi, saboda shine abin da yake. Ga waɗancan tsarin aiki na kasuwanci irin su Microsoft Windows da OS X daga Apple, suma an kammala su, amma an yi su don sauƙin shigarwa da daidaita su. Ga waɗancan rarrabawar Linux kamar Debian (ciki har da Ubuntu, Mint, da sauransu)

Me yasa Arch Linux yayi sauri haka?

Amma idan Arch yana da sauri fiye da sauran distros (ba a matakin bambancin ku ba), saboda yana da ƙarancin "kumburi" (kamar yadda a cikin ku kawai kuna da abin da kuke buƙata / so). Ƙananan ayyuka da mafi ƙarancin saitin GNOME. Hakanan, sabbin nau'ikan software na iya hanzarta wasu abubuwa sama.

Shin baka yana karya sau da yawa?

Falsafar Arch ta bayyana a sarari cewa wasu lokuta abubuwa kan karya. Kuma a cikin kwarewata wannan ya wuce gona da iri. Don haka idan kun yi aikin gida ne, wannan bai kamata ya shafe ku ba. Ya kamata ku yi maajiyar lokaci akai-akai.

Shin Arch Linux mara kyau?

Arch shine mafi kyawun distro na Linux. Kuma ina tsammanin yana da cikakkiyar wiki game da Linux. Babban abin da ya rage shi ne cewa dole ne ku yi karatu mai yawa da kuma tweaking tsarin don dacewa da bukatun ku. Ina tsammanin baka bai dace da sabon Linux/mafari mai amfani ba.

Shin Arch Linux yana karya?

Arch yana da kyau har sai ya karye, kuma zai karye. Idan kuna son zurfafa ƙwarewar Linux ɗinku wajen gyarawa da gyarawa, ko kawai zurfafa ilimin ku, babu mafi kyawun rarrabawa. Amma idan kuna neman yin abubuwa ne kawai, Debian/Ubuntu/Fedora shine mafi tsayayyen zaɓi.

Nawa RAM Arch Linux ke amfani dashi?

Arch yana aiki akan x86_64, mafi ƙarancin yana buƙatar 512 MiB RAM. Tare da duk tushe, tushen-devel da wasu abubuwan yau da kullun, yakamata ku kasance a sararin diski na 10GB.

Menene ma'anar Arch Linux?

Arch Linux haɓakawa ne mai zaman kansa, x86-64 na gaba ɗaya-manufa GNU/Linux rarrabawa wanda ke ƙoƙarin samar da sabbin juzu'in mafi yawan software ta bin tsarin sake-birgima. Shigar da tsoho shine tsarin tushe kaɗan, wanda mai amfani ya saita don ƙara abin da ake buƙata kawai.

Shin Ubuntu ya fi Linux kyau?

Ubuntu da Linux Mint babu shakka sune mafi mashahuri rarraba Linux tebur. Yayin da Ubuntu ya dogara da Debian, Linux Mint yana dogara ne akan Ubuntu. … Masu amfani da Hardcore Debian ba za su yarda ba amma Ubuntu yana sa Debian ya fi kyau (ko in ce da sauƙi?). Hakanan, Linux Mint yana sa Ubuntu mafi kyau.

Menene mafi sauri distro Linux?

Ubuntu MATE

Ubuntu MATE distro Linux ne mai nauyi mai nauyi mai ban sha'awa wanda ke tafiyar da sauri sosai akan tsoffin kwamfutoci. Yana da fasalin tebur na MATE - don haka ƙirar mai amfani na iya zama ɗan bambanta da farko amma yana da sauƙin amfani kuma.

Wanne ya fi sauri Ubuntu ko Mint?

Mint na iya zama kamar ɗan sauri cikin amfani yau da kullun, amma akan tsofaffin kayan masarufi, tabbas zai ji sauri, yayin da Ubuntu ya bayyana yana gudana a hankali lokacin da injin ke samun. Linux Mint yana samun sauri yayin da yake gudana MATE, kamar yadda Ubuntu yake.

Kamar wannan post? Da fatan za a raba wa abokanka:
OS Yau