Shin ya cancanci samun Masters a Gudanar da Kiwon Lafiya?

Ee, masters a cikin kulawar kiwon lafiya ya cancanci hakan ga ɗalibai da yawa. A fannin kiwon lafiya, ana hasashen ayyukan yi za su yi girma da kashi 15 cikin 10 a cikin shekaru XNUMX masu zuwa (Bureau of Labor Statistics), da sauri fiye da matsakaita na ayyuka a dukkan fannoni.

Shin Masters a cikin Kula da Lafiya ya cancanci hakan?

Yin lissafi don bambancin albashi na dogon lokaci, samun Digiri na Master a Gudanar da Kula da Lafiya ya cancanci kudin. Gabaɗaya, yin aiki a cikin kulawar asibiti yana da fa'ida sosai kuma baya ɗaukar lokaci mai yawa. Wasu shirye-shirye za a iya kammala su a cikin shekaru biyu ko uku.

Nawa kuke samu tare da Masters a Gudanar da Kiwon Lafiya?

Matsakaicin Matsakaicin Matsakaicin albashin Gudanar da Kiwon Lafiya a California shine $ 133,040 kowace shekara ko $63.96 akan sa'a guda.

Menene zan iya yi tare da digiri na biyu na Gudanar da Kiwon Lafiya?

Matsayin aikin gama gari don ƙwararre mai digiri na biyu a cikin harkokin kiwon lafiya sun haɗa da:

  • Shugaba.
  • Babban jami'in gudanarwa.
  • Manajan asibitin.
  • Daraktan Sashe ko sashen.
  • Manajan Sashe ko sashen ko mai kulawa.
  • Manajan kayan aiki.
  • Mashawarcin kula da lafiya.
  • Manajan sabis na kiwon lafiya.

Shin Gudanar da Lafiya aiki ne mai kyau?

Gudanar da kiwon lafiya shine kyakkyawan zaɓi na aiki ga waɗanda ke neman ƙalubale, aiki mai ma'ana a fagen girma. … Gudanar da kiwon lafiya na ɗaya daga cikin sana'o'in da ke haɓaka cikin sauri a cikin ƙasa, tare da manyan albashi na matsakaici, kuma yana ba da dama mai yawa ga waɗanda ke neman haɓaka ƙwarewa.

Shin aikin kula da lafiya aiki ne mai wahala?

Ma'aikatan asibiti suna da aikin jin daɗi na haɓaka ayyukan asibiti da haɓaka sakamakon haƙuri. … A gefe guda, masu kula da asibiti suna fuskantar damuwa mara jurewa. Sa'o'i marasa daidaituwa, kiran waya a gida, kiyaye dokokin gwamnati, da sarrafa m al'amuran ma'aikata suna sa aikin ya zama damuwa.

Me ke biyan ƙarin mph ko MHA?

A matsayin masu kula da marasa lafiya, MHAs suna son samun albashi mafi girma fiye da waɗanda suka kammala MPH, amma digiri na MPH yana buɗe ɗan ƙaramin damar aiki iri-iri. Tabbas, akwai zaɓuɓɓukan shirye-shiryen digiri na MHA/MPH da yawa, haka kuma, ga waɗanda ke da sha'awar bangarorin biyu na karatu.

Wanne ya fi MHA ko MBA?

MBA yana da fa'idar aiki da yawa kuma masu digiri na iya bincika sassa da yawa. MHA wani kwas ne na musamman kuma yana ba ku ingantattun ƙwarewa da kayan aiki don aiki a yanayin asibiti. Gabaɗaya, magana MBA hanya ce mai tsada. Yawancin kwalejoji na MBA suna da babban kuɗin koyarwa da sauran kuɗaɗe.

Menene albashin kula da lafiya?

A cewar BLS, matsakaicin albashin shekara-shekara na mai kula da lafiya shine $104,280. Mafi girman 10% na masu kula da kiwon lafiya suna samun sama da $195,630 a kowace shekara, kuma mafi ƙarancin 10% yana samun ƙasa da $59,980 a shekara. Wurin, shekarun gwaninta, da masana'antu na iya rinjayar albashin.

Menene shugaban asibitin ke yi?

Kodayake manyan asibitoci suna biyan sama da dala miliyan 1, matsakaicin albashin shugaban kula da lafiya na 2020 shine $153,084, a cewar Payscale, tare da fiye da mutane 11,000 da ke ba da rahoton kudaden shiga da kansu. Tare da kari, raba riba da kwamitoci, albashi yawanci yakan tashi daga $72,000 zuwa $392,000.

Menene mafi kyawun digiri na masters don samun cikin kiwon lafiya?

Manyan bakwai ɗinmu sun haɗa da:

  • Jagoran Kimiyya a Nursing.
  • Jagoran Nazarin Mataimakin Likita.
  • Master of Health Informatics.
  • Jagora/Likitan Kula da Ayyukan Aiki.
  • Likitan Magungunan Jiki.
  • Jagora na Gudanar da Lafiya.
  • Jagoran Kiwon Lafiyar Jama'a.
Kamar wannan post? Da fatan za a raba wa abokanka:
OS Yau