Mafi kyawun amsa: Menene watsa shirye-shiryen gida a cikin Android?

Broadcast receiver wani bangare ne na Android wanda ke ba ku damar aikawa ko karɓar tsarin Android ko abubuwan aikace-aikacen. Ana sanar da duk aikace-aikacen da aka yi rajista ta lokacin aiki na Android da zarar abin ya faru. Yana aiki kama da tsarin ƙira na buga-biyan kuɗi kuma ana amfani da shi don sadarwar tsaka-tsakin aiki asynchronous.

Me ake watsawa a wayar android?

Watsa shirye-shiryen wayar hannu shine fasahar da aka ƙera don isar da saƙonnin SMS ga mutane da yawa a lokaci ɗaya a wani yanki na musamman a cikin wani ɗan lokaci. Saƙonnin watsa shirye-shiryen salula sun bambanta da saƙon rukuni, saboda masu karɓa ba za su iya ganin martani daga wasu ba.

Ta yaya BroadcastReceiver ke aiki akan android?

Don yin rijistar mai karɓa tare da mahallin, yi matakai masu zuwa:

  1. Ƙirƙiri misali na BroadcastReceiver . Kotlin Java. …
  2. Ƙirƙirar IntentFilter kuma yi rajistar mai karɓa ta hanyar kiran rajistar mai karɓa (Mai karɓar Watsa Labarai, IntentFilter): Kotlin Java. …
  3. Don dakatar da karɓar watsa shirye-shirye, kira mara rijista mai karɓa( abun ciki na android.

Menene bambanci tsakanin watsa shirye-shirye na yau da kullun da oda?

An oda watsa shirye-shirye shine kamar wucewa bayanin kula - yana wucewa daga mutum / aikace-aikace zuwa mutum / aikace-aikace. Duk inda a cikin sarkar mai karɓa zai iya zaɓar don soke watsa shirye-shiryen yana hana sauran sarkar gani. Watsa shirye-shirye na yau da kullun.. da kyau, kawai aika zuwa ga duk wanda aka ba da izini & rajista don sauraren sa.

Menene nau'ikan watsa shirye-shiryen android?

Akwai nau'ikan masu karɓar watsa shirye-shirye iri biyu:

  • Masu karɓa a tsaye, waɗanda kuke yin rajista a cikin fayil ɗin bayanan Android.
  • Masu karɓa masu ƙarfi, waɗanda kuke yin rajista ta amfani da mahallin.

Me ake watsawa a waya ta?

Watsa shirye-shiryen Watsa Labarai fasaha ce wacce ke ɓangaren daidaitattun GSM (Protocol don cibiyoyin sadarwar salula na 2G) kuma an ƙirƙira ta don isar da shi. saƙonni zuwa ga masu amfani da yawa a cikin yanki. Hakanan ana amfani da fasahar don tura sabis na biyan kuɗi na tushen wuri ko don sadarwa lambar yanki na cell Antenna ta amfani da Channel 050.

Menene saƙon rubutu da aka watsa?

Watsa shirye-shirye ne gajeriyar saƙon da za a iya aikawa ta imel da/ko saƙon rubutu. Aika Watsa shirye-shirye hanya ce mai sauƙi don raba sanarwa ko tunatarwa tare da ƙungiyar ku. Ba wai kawai wannan kayan aikin yana adana lokaci ta hanyar aika saƙonnin lokaci ɗaya ba, masu gudanarwa kuma za su iya zaɓar masu karɓa daga Lissafin Waya ko jerin rarrabawa.

Menene yanayin rayuwar Mai karɓar Watsa Labarai a Android?

Lokacin da sakon watsa shirye-shirye ya zo ga mai karɓa, Android tana kiran hanyar onReceive() kuma ta tura masa abin da ke ɗauke da saƙon. Ana ɗaukar mai karɓar watsa shirye-shiryen yana aiki ne kawai yayin da yake aiwatar da wannan hanyar. Lokacin da onReceive() ya dawo, baya aiki.

Menene ajin niyya a cikin Android?

Wani niyya shine Abun aika saƙo wanda ke ba da kayan aiki don aiwatar da ɗaurin ƙarshen lokacin gudu tsakanin lambar a ciki aikace-aikace daban-daban a cikin yanayin ci gaban Android.

Menene ajin aikace-aikace a Android?

Ajin Application a Android shine ajin tushe a cikin manhajar Android wanda ke ƙunshe da duk sauran abubuwa kamar ayyuka da ayyuka. Ajin Aikace-aikacen, ko kowane nau'in nau'in aikace-aikacen, ana yin sa kafin kowane aji lokacin da aka ƙirƙiri aiwatar da aikace-aikacenku/kunshin ku.

Menene nau'ikan masu karɓar watsa shirye-shirye?

Akwai galibi nau'ikan masu karɓar Watsa shirye-shirye guda biyu:

  • Masu karɓar Watsa Labarai a tsaye: Ana bayyana ire-iren waɗannan nau'ikan masu karɓa a cikin bayanan bayanan kuma suna aiki ko da app ɗin yana rufe.
  • Masu Karɓar Watsa Watsa Labaru: Waɗannan nau'ikan masu karɓa suna aiki ne kawai idan app ɗin yana aiki ko an rage shi.

Menene mai karɓar watsa shirye-shirye na yau da kullun a cikin android?

Mai karɓar Watsa shirye-shirye na al'ada a cikin Android

Watsa shirye-shirye na yau da kullun marasa tsari da asynchronous. Watsa shirye-shiryen ba su da wani fifiko kuma suna bin tsari bazuwar. Kuna iya gudanar da duk watsa shirye-shiryen tare lokaci ɗaya ko gudanar da kowannensu ba da gangan ba. Ana aika waɗannan watsa shirye-shiryen ta amfani da Magana: sendBroadcast.

Menene nau'ikan watsa shirye-shirye daban-daban?

Kalmar 'kafofin watsa labaru' ta ƙunshi nau'ikan hanyoyin sadarwa daban-daban waɗanda suka haɗa da talabijin, rediyo, kwasfan fayiloli, shafukan yanar gizo, talla, gidajen yanar gizo, yawo kan layi da aikin jarida na dijital.

Menene amfanin masu karɓar watsa shirye-shirye?

Mai karɓar Watsa shirye-shirye tada aikace-aikacen ku, lambar layi tana aiki ne kawai lokacin da aikace-aikacenku ke gudana. Misali idan kana son a sanar da aikace-aikacenka game da kira mai shigowa, ko da app ɗinka ba ya aiki, kana amfani da mai karɓar watsa shirye-shirye.

Me yasa ake amfani da mai karɓar watsa shirye-shirye a cikin Android?

Broadcast receiver wani bangare ne na Android wanda yana ba ku damar aikawa ko karɓar tsarin Android ko abubuwan aikace-aikacen. Misali, aikace-aikace na iya yin rajista don abubuwan da suka faru na tsarin daban-daban kamar boot cikakke ko ƙarancin baturi, kuma tsarin Android yana aika watsa shirye-shirye lokacin da takamaiman abin ya faru.

Menene bambanci tsakanin mai karɓar watsa shirye-shirye da sabis?

A Sabis yana karɓar niyya waɗanda aka aika musamman zuwa aikace-aikacenku, kamar Aiki. Mai karɓar Watsa shirye-shiryen yana karɓar abubuwan da aka watsar da tsarin zuwa duk ƙa'idodin da aka shigar akan na'urar.

Kamar wannan post? Da fatan za a raba wa abokanka:
OS Yau