Mafi kyawun amsa: Shin duk GIF masu rai ne?

Amma tsarin GIF yana da fasali na musamman - kuma ana iya amfani dashi don ƙirƙirar hotuna masu rai kamar na ƙasa. Muna cewa “hotuna masu rai” saboda GIF ba ainihin bidiyo bane. Idan wani abu, sun fi kama littattafan flipbooks.

Menene GIF mara motsi?

Gif mara raye-raye hakika babban fayil ɗin firam guda ɗaya ne. Tun yana da firam ɗaya kawai baya motsawa kuma yana bayyana “marasa rai”. Wannan ana faɗi, zaku iya yin kowane hoto zuwa fayil ɗin gif firam guda ɗaya tare da abubuwan amfani da aka jera a sama.

Ta yaya kuke sanin GIF mai rai?

Ainihin, idan gano ya dawo fiye da layi ɗaya don GIF, yana iya yiwuwa a raye saboda ya ƙunshi hoto fiye da ɗaya. Kuna iya samun tabbataccen ƙarya, duk da haka.

Menene bambanci tsakanin GIF da animation?

Ainihin, GIF masu rai da bidiyo ra'ayi iri ɗaya ne, amma sun bambanta wajen aiwatarwa. GIF ya fara fitowa azaman hoto na yau da kullun, kuma an kunna motsin rai daga baya. GIF mai rai jerin firam ne, kuma ba shi da inganci sosai tare da girman fayil.

Menene manufar GIF?

GIF tsari ne mara asara don fayilolin hoto wanda ke goyan bayan hotuna masu rai da kuma tsaye. Ya kasance ma'auni don hotuna masu launi 8-bit akan intanit har sai PNG ya zama madadin mai dacewa. Wataƙila kun ga ana amfani da su akai-akai a cikin sa hannun imel. GIF masu rai hotuna ne da yawa ko firam waɗanda aka haɗa su cikin fayil ɗaya.

Za a iya GIF ba mai rai ba?

Gifs na iya zama mai rai, amma ba buƙatu ba ne; a gaskiya, yawancin Gifs ba su da rai. Tsarin hoto ne kawai, kamar jpeg da png.

Menene GIF vs meme?

Babban bambanci tsakanin gif mai rai da meme shine memes sukan zama hotuna masu tsattsauran ra'ayi waɗanda ke yin nunin al'adun gargajiya ko pop da gifs masu rai, mafi sauƙi, hotuna masu motsi. Kuna iya samun duk memes gif mai rai wanda zuciyarku ke so a gidan yanar gizo kamar Giphy da Gifs masu ban mamaki.

A ina zan iya samun GIF kyauta?

GIF da ke ci gaba da yin giff: wurare 9 don nemo mafi kyawun GIF

  • GIPHY.
  • Tenor.
  • Reddit.
  • Gfycat.
  • Imgur.
  • GIFs na martani.
  • GIFbin.
  • Tumblr

Ta yaya kuke ƙirƙirar GIF mai rai?

Yadda ake yin GIF

  1. Loda hotunan ku zuwa Photoshop.
  2. Bude taga Timeline.
  3. A cikin Timeline taga, danna "Create Frame Animation."
  4. Ƙirƙiri sabon Layer don kowane sabon firam.
  5. Bude gunkin menu iri ɗaya a hannun dama, kuma zaɓi "Yi Frames Daga Layers."

10.07.2017

Shin GIF ya fi bidiyo kyau?

Kamar GIFs, bidiyoyi suna ɓoye jerin hotuna masu motsi, amma kuma suna iya haɗawa da sauti. Matsakaicin firam yawanci yana da nisa fiye da GIF, wanda ke fassara zuwa motsi mai laushi da inganci mafi girma. Ba kamar GIFs ba, yawanci ba a yi nufin bidiyo don yin madauki ba. Tsawon ya bambanta, amma guntu ya fi kyau ga bidiyo a cikin imel.

Shin MP4 ya fi GIF kyau?

Bidiyon MP4 suna da goyon bayan duniya kusa. Kuma sun fi ƙanƙanta kuma sun fi GIF masu rai ta fuskar aiki. … A cikin misalin da ke ƙasa muna amfani da FFmpeg don canza fayil ɗin mai rai.

Shin zan yi amfani da GIF ko bidiyo?

Idan GIF ya ƙunshi motsin rai, kowane firam na iya tallafawa palette daban har zuwa launuka 256. Yana iya tasiri ga ingancin su kuma ya sa su bayyana pixelated. Amma tare da bidiyo, yana tallafawa kusan palette launi mara iyaka. Tare da launi, GIF baya goyan bayan sauti, amma bidiyo.

Yaushe zan yi amfani da GIF?

Yi amfani da GIF lokacin da hoton ku yana amfani da ƙananan launuka masu ƙanƙanta, akwai sifofi masu kaifi, manyan wurare na launi mai ƙarfi, ko buƙatar yin amfani da nuna gaskiya na binary. Waɗannan ƙa'idodin guda ɗaya sun shafi 8-Bit PNG's. Kuna iya tunanin su kusan daidai kamar fayilolin GIF.

GIFs sun fi kalmomi?

Hotuna sun fi ƙarfin kalmomi. Koyaya, yanayin saurin motsi na GIF yana sa su fi ƙarfi fiye da hotuna kuma ɗan gajeren tsayin su yana sa su fi narkewa fiye da bidiyo. Amsa a takaice kenan.

Fayilolin GIF suna da haɗari?

gif, da. png. Kashi 90% na lokacin waɗannan fayilolin suna da cikakken aminci amma wani lokacin suna iya zama haɗari. Wasu gungun masu satar hular baƙar fata yadda suka sami hanyoyin da za su iya ɓarna bayanai da rubutun cikin tsarin hoto.

Kamar wannan post? Da fatan za a raba wa abokanka:
OS Yau