Amsa mai sauri: Ta yaya kuke amfani da Proton Steam a Linux?

Har yanzu Proton yana ci gaba, amma 'yan wasa za su iya gwada shi a yanzu akan kowane tebur na Linux tare da shigar da Steam. Bude Steam, kan gaba zuwa Saituna, kuma danna kan Steam Play tab. Duba akwatin da ke saman wanda ya ce Kunna kunna Steam don taken Tallafi.

Ta yaya kuke gudanar da Steam Proton?

An haɗa Proton cikin abokin ciniki na Steam tare da "Steam Play." Don kunna proton, shiga cikin abokin ciniki na tururi kuma danna a kan Suri a kusurwar dama ta sama. Sannan danna kan settings don buɗe sabuwar taga. Daga nan, danna maɓallin Steam Play a kasan panel.

Ta yaya zan yi amfani da Steam akan Linux?

Yi wasannin Windows-kawai a cikin Linux tare da Steam Play

  1. Mataki 1: Je zuwa Saitunan Asusu. Run abokin ciniki na Steam. A saman hagu, danna kan Steam sannan a kan Saituna.
  2. Mataki 3: Kunna Steam Play beta. Yanzu, za ku ga wani zaɓi Steam Play a cikin gefen hagu panel. Danna shi kuma duba akwatunan:

Yaya ake fara wasa da Proton?

Za ku sami kimanta sararin diski da lokacin zazzagewa da ake buƙata. Ka bar wurin da aka shigar kamar yadda yake, sannan danna maɓallin "Na gaba>". Wasan zai fara saukewa, tare da nau'in Proton da kuka zaba. Da zarar an zazzage su kuma an shigar da su, zaku iya ƙaddamar da wasan ta hanyar danna "Play. "

Ta yaya za mu iya amfani da protons ba tare da Steam ba?

Anan ga matakan da na ɗauka don haifar da amfani da proton akan wasan da ba mai tururi ba. Jeka don ƙara wasa kuma ƙara wasan da za a iya aiwatarwa daga babban fayil ɗin da ke ƙunshe. Jeka kaddarorin wasannin akan Steam kuma tilasta amfani da Proton. Je zuwa Zaɓuɓɓukan ƙaddamarwa kuma Ƙara -wine ko -proton zuwa akwatin.

An gina Proton a cikin Steam?

Proton Layer ne mai dacewa ga wasannin Microsoft Windows don aiki akan tsarin aiki na tushen Linux. Proton yana haɓaka ta Valve tare da haɗin gwiwar masu haɓakawa daga CodeWeavers ƙarƙashin kwangila. Proton da An tsara don haɗawa cikin abokin ciniki na Steam azaman "Steam Play". ...

Za ku iya samun Steam akan Ubuntu?

Abokin ciniki na Steam shine yanzu akwai don saukewa kyauta daga Cibiyar Software na Ubuntu. … Tare da rarrabawar Steam akan Windows, Mac OS, da Linux yanzu, tare da siyan sau ɗaya, wasa-ko'ina alkawarin Steam Play, wasanninmu suna samuwa ga kowa da kowa, ba tare da la’akari da irin kwamfutar da suke gudana ba.

Shin Linux na iya yin wasannin PC?

Idan kai mai amfani ne na Linux, zaka iya kunna wasanni cikin sauƙi Linux. Linux yana ba da tsarin wasanni iri-iri kamar Wasannin Linux na asali, Wasannin Mai lilo, Wasannin Windows, da Wasannin Tasha. Idan kai ɗan wasa ne, tabbas za ka tambayi yadda ake yin wasanni akan Linux.

Zan iya kunna Steam akan Ubuntu?

Ana samun mai sakawa Steam a cikin Cibiyar Software na Ubuntu. Kuna iya kawai bincika Steam a cikin cibiyar software kuma shigar da shi. … Lokacin da kuka kunna shi a karon farko, zai zazzage fakitin da ake buƙata kuma ya shigar da dandalin Steam. Da zarar an gama wannan, je zuwa menu na aikace-aikacen kuma nemi Steam.

Shin Proton zai iya gudanar da wasannin da ba Steam ba?

Proton yana aiki tare da wasannin Windows kawai, amma idan kuna son gudanar da wasan Linux na asali, zaɓi Steam Linux Runtime daga jerin maimakon Proton. Proton Experimental ya ƙunshi nau'in gwaji na Proton wanda zai iya taimakawa tare da gudanar da sabbin wasanni.

Wani sigar Proton zan yi amfani da shi?

Ya kamata ku yi amfani da sigar Steam Proton wanda Steam kanta ke ba da shawarar: 3.7-8. Wannan shine mafi kwanciyar hankali sigar Steam Proton a yanzu. Koyaya, don dalilai na gwaji, Ina so in yi amfani da 3.16-4 BETA. Don wannan jagorar, za mu tafi tare da 3.16-4 BETA.

Kuna iya amfani da Proton akan wasannin da ba Steam ba?

Ginshirin haɗin gwiwar Windows, Proton, na iya yanzu Yi amfani da kowane wasan Windows ta hanyar Steam ko an saya ta hanyar dandamalin dijital na Valve ko a'a.

Ina Proton Steam yake?

Don samun sabon sigar Proton tare da sabbin gyaran mu, je zuwa Saitunan Steam> Wasan Steam kuma zaɓi Proton Experimental daga zazzagewa. Shigar da wasan ku kuma gudanar da shi don gwada dacewar Proton.

Yaya ake amfani da Lutris Proton?

Ƙarƙashin "Zaɓuɓɓukan Tsari" kashe lokacin Runtime na Lutris kuma ƙara canjin muhalli tare da maɓalli "STEAM_COMPAT_DATA_PATH" da ƙimar "/ hanya/zuwa/your/game/prefix". Kunna "Gudun a cikin tasha" da "Jira don kammala rubutun riga-kafi". Na gaba ƙara hanyar zuwa "proton" Python Rubutun a "Rubutun Gabatarwa".

Kuna buƙatar Wine don amfani da Proton?

Babu tururi ko proton da ke buƙatar shigar da Wine.

Kamar wannan post? Da fatan za a raba wa abokanka:
OS Yau