Ta yaya zan kawar da sauran ajiya a kan Android ta?

Ta yaya zan kawar da wasu da ke ɗaukar ajiyar ajiya na?

Don da gaske rage girman “Sauran” ajiya, kuna buƙata don yin ajiyar ajiyar wayarka, sake saita ta kuma, a ƙarshe, maido da wayarka daga ajiyar. Wannan tsari zai cire mafi yawan "Sauran" ajiya da ake amfani da a kan iPhone, amma daukan a bit na lokaci da kuma kokarin.

Ta yaya zan share ƙarin ajiya a kan Android tawa?

Don tsaftace aikace-aikacen Android bisa ga ɗaiɗaiku da kuma 'yantar da ƙwaƙwalwar ajiya:

  1. Bude aikace-aikacen Saitunan wayarku ta Android.
  2. Je zuwa saitunan Apps (ko Apps da Fadakarwa).
  3. Tabbatar cewa an zaɓi duk apps.
  4. Matsa ƙa'idar da kake son tsaftacewa.
  5. Zaɓi Share Cache da Share Data don cire bayanan wucin gadi.

Me yasa wasu ke ɗaukar duk ajiyara?

Duk wannan abun ciki (ana nufin “cache”) yana buƙatar adanawa a wani wuri kuma yana cika na'urarka cikin sauri. Wannan abun cikin da aka adana ya yadu zuwa aikace-aikace da yawa ciki har da mai binciken gidan yanar gizon ku (kamar Safari, Chrome ko Firefox) da apps kamar Facebook, Instagram, Twitter da TikTok.

Menene sauran a cikin ajiya na?

Kuna da apps ɗinku (su ne burodi da man shanu na wayarku), hotuna da bidiyo, sauti, cache data (bayanai na ɗan lokaci daga gidan yanar gizo ko ƙa'idar da aka ƙera don sa su ɗauka da sauri) da fayil ɗin 'saura'. Taɓa kan Ma'ajiya zai buɗe zaɓuɓɓuka don share cache ko share bayanai gaba ɗaya.

Me yasa bayanan iPhone yayi girma haka?

Ɗaya daga cikin manyan masu laifi ga Sauran girma daga hannu shine yawo da yawa na kiɗa da bidiyo. Lokacin da zazzage bidiyo ko kiɗa daga kantin iTunes, aikace-aikacen TV, ko aikace-aikacen kiɗa, ana lissafta shi azaman Media. Amma rafukan suna da caches da aka yi amfani da su don tabbatar da sake kunnawa cikin santsi, kuma an karkasa su azaman Sauran.

Shin masana'anta za su sake saita sarari?

A factory sake saiti zai goge wayar Android ko kwamfutar hannu mai tsabta, don haka ka tabbata cewa duk abin da kake damu an riga an adana shi da farko. Za ku kuma so ku cika cajin na'urar ku kuma tabbatar da cewa kun san sunan mai amfani da kalmar sirri na asusun Google da kuke amfani da shi akan na'urarku.

Wadanne fayiloli zan iya sharewa don yantar da sarari?

Yi la'akari da share duk fayilolin da ba ku buƙata kuma matsar da sauran zuwa ga Takardu, Bidiyo, da manyan fayilolin Hotuna. Za ku ba da ɗan sarari a kan rumbun kwamfutarka lokacin da kuka goge su, kuma waɗanda kuke adana ba za su ci gaba da rage kwamfutarka ba.

Ta yaya zan 'yantar da sarari ba tare da share apps ba?

Share cache

Don share bayanan da aka adana daga tsari guda ɗaya ko takamaiman, kawai je zuwa Saituna> Aikace-aikace> Mai sarrafa aikace-aikacen kuma danna app, wanda bayanan da kake son cirewa. A cikin menu na bayanai, matsa akan Storage sannan kuma "Clear Cache" don cire fayilolin da aka adana dangi.

Me yasa wayata ke amfani da ajiya mai yawa?

Wayoyin Android da Allunan na iya cika sauri yayin da kuke zazzage ƙa'idodi, ƙara fayilolin mai jarida kamar kiɗa da fina-finai, da bayanan cache don amfani da layi. Yawancin ƙananan na'urori na iya haɗawa da ƴan gigabytes na ajiya kawai, wanda hakan ya ƙara zama matsala.

Menene mafi yawan ajiya da za ku iya samu akan iPhone?

Lokacin da ka sayi iPhone, iPad, ko iPod touch, yana zuwa tare da saiti na ma'auni wanda ya fito daga 16GB zuwa 512GB don iPhone, 16GB zuwa 1TB don iPad, da 8GB zuwa 256GB don iPod touch.

Me yasa apps dina suke ɗaukar sarari da yawa akan iPhone?

A mafi yawan lokuta, wuce kima amfani da ajiya a kan app ne saboda cache ta. … Apps kamar YouTube ko Podcasts suna zuwa a zuciya. Apple, ba kamar Android ba, baya barin masu amfani su goge cache na app akan iOS. Don a zahiri “barrantar” bayanan takarce, kuna buƙatar share app ɗin kuma ku sake shigar da su daga Store Store.

Kamar wannan post? Da fatan za a raba wa abokanka:
OS Yau