Ta yaya zan iya ƙara girman C drive dina a cikin Windows 7 ba tare da tsarawa ba?

Ta yaya zan iya ƙara C drive sarari ba tare da tsara windows 7?

Mataki 1. Kaddamar da shi kuma shigar da babban shafi, sannan zaɓi "All Tools" da "Extend Partition Wizard". Mataki na 4: Zaɓi a bangare don rage wasu sarari kyauta ko danna nan don tsawaita bangare ta sarari mara izini akan faifai.

Ta yaya zan ƙara girman C drive dina a cikin Windows 7?

Hanyar 2. Ƙara C Drive tare da Gudanar da Disk

  1. Danna-dama akan "Kwamfuta ta/Wannan PC", danna "Sarrafa", sannan zaɓi "Gudanar da Disk".
  2. Danna-dama a kan drive C kuma zaɓi "Extend Volume".
  3. Yarda da saitunan tsoho don haɗa cikakken girman ɓangarorin fanko zuwa drive C. Danna "Next".

Ta yaya zan iya sa tukin C dina ya fi girma?

#1. Haɓaka sarari Drive C tare da Wurin da ba a ware Masa ba

  1. Danna dama-dama Wannan PC/Kwamfuta ta, danna "Sarrafa", zaɓi "Gudanar da Disk" a ƙarƙashin Storage.
  2. Gano wuri kuma danna-dama akan faifan C na gida, kuma zaɓi "Ƙara girma".
  3. Saita kuma ƙara ƙarin sarari zuwa tsarin C ɗin ku kuma danna "Na gaba" don ci gaba.

Zan iya canza girman bangare ba tare da tsarawa ba?

Zan iya ƙara girman bangare ba tare da tsarawa ba? Kuna iya ƙara girman ɓangaren cikin sauƙi ba tare da tsarawa ko rasa bayanai ba idan kuna amfani da su MiniTool Bangaren Mayen. Kawai kaddamar da wannan mai sarrafa bangare kuma yi amfani da Extend Partition don ɗaukar sarari kyauta daga wani bangare ko sarari mara izini don faɗaɗa ɓangaren.

Me yasa tukin C dina yayi karami?

Dalilin ƙananan motar C shine incase Of harin Virus ko na'urar hadarurruka yana ba da garantin sake shigar da Operating System yana iya yiwuwa a adana mahimman bayanai akan wasu fayafai yayin share bayanai akan drive ɗin C kawai. Kuna iya amfani da gajerun yanke akan allon tebur koyaushe yayin adana manyan fayiloli a cikin D drive.

Me yasa ba zan iya ƙara rage hawan C dina ba?

Amsa: dalili na iya zama haka akwai fayilolin da ba za a iya motsi ba a ƙunshe a cikin sararin da kake son raguwa. Fayilolin da ba za a iya motsi ba na iya zama fayil ɗin shafi, fayil ɗin hibernation, madadin MFT, ko wasu nau'ikan fayiloli.

Ta yaya zan iya ƙara C drive sarari a Windows 10 ba tare da wani software?

Extended Partition Windows 10 FAQ

  1. Run MiniTool Partition Wizard. (Don faɗaɗa ɓangaren tsarin, ana bada shawarar yin amfani da bugu na bootable).
  2. Danna-dama akan sashin Windows kuma danna Extend.
  3. Ɗauki sarari kyauta daga wani tuƙi ko wurin da ba a keɓe ba.
  4. Danna Aiwatar.

Ta yaya zan ƙara girman C drive dina a cikin Windows 10?

Magani 2. Ƙara C Drive Windows 11/10 ta hanyar Gudanar da Disk

  1. Danna dama Kwamfuta na kuma zaɓi "Sarrafa -> Adana -> Gudanar da Disk".
  2. Danna-dama akan ɓangaren da kake son ƙarawa, kuma zaɓi "Ƙara girma" don ci gaba.
  3. Saita kuma ƙara ƙarin girman zuwa ɓangaren manufa kuma danna "Next" don ci gaba.

Shin yana da lafiya don ƙara sararin tuƙi na C?

Extended C drive: Za ka iya ƙara C drive sarari ta hanyar mika C drive: ƙara free faifai sarari zuwa tsarin bangare ko matsar da sarari kyauta na sauran bangare zuwa C drive. Maimaita bangare a cikin Windows aiki ne na kowa kuma baya haifar da asarar bayanai.

Ta yaya zan gyara ƙananan faifai a kan tuƙi na C?

Mataki 1: Bude My Computer, danna-dama a kan drive C, kuma zaɓi "Properties". Mataki 2: Danna maɓallin "Tsaftar Disk” button a cikin faifai Properties taga. Mataki 3: Zaɓi fayilolin wucin gadi, fayilolin log, Maimaita Bin, da sauran fayilolin marasa amfani waɗanda kuke son gogewa sannan danna "Ok".

Ta yaya zan rage faifan D dina kuma in ƙara C?

Yadda ake rage D: drive

  1. Ja kan iyakar hagu zuwa dama don rage ta.
  2. Danna Ok, zai koma babban taga, 20GB wanda ba a ware sarari wanda aka samar a bayan C: drive.
  3. Dama danna C drive kuma zaɓi Resize/Mave Volume again. …
  4. Danna Ok, kamar yadda kuke gani, C drive yana ƙarawa ta hanyar riƙe sarari kyauta daga D.

Ta yaya zan iya ƙara girman C drive dina ba tare da tsarawa ba?

Yadda ake Ƙara sarari C Drive a cikin Windows 10 Ba tare da Tsara FAQs ba

  1. Danna dama Kwamfuta na kuma zaɓi "Sarrafa -> Adana -> Gudanar da Disk".
  2. Danna-dama akan ɓangaren da kake son ƙarawa, kuma zaɓi "Ƙara girma" don ci gaba.
  3. Saita kuma ƙara ƙarin girman zuwa ɓangaren manufa kuma danna "Next" don ci gaba.

Za a iya canza girman bangare?

Yanke wani ɓangare na ɓangaren yanzu don zama sabo

Fara -> Dama danna Kwamfuta -> Sarrafa. Nemo Gudanar da Disk a ƙarƙashin Store a gefen hagu, kuma danna don zaɓar Gudanar da Disk. Dama danna partition ɗin da kake son yanke, kuma zaɓi Ƙara ƙara. Kunna girman kan dama na Shigar da adadin sarari don raguwa.

Ta yaya zan ƙara girman ɓangaren faifai?

Don yin ɗaya ko duk hakan ya faru, bi waɗannan matakan:

  1. Bude taga Gudanarwar Disk. …
  2. Dama danna ƙarar da kake son ƙarawa. …
  3. Zaɓi umarnin Ƙara girma. …
  4. Danna maballin Gaba. ...
  5. Zaɓi guntun sararin da ba a keɓance shi ba don ƙara zuwa abin da ke akwai. …
  6. Danna maɓallin Gaba.
  7. Danna maɓallin Gamawa.
Kamar wannan post? Da fatan za a raba wa abokanka:
OS Yau