Mafi kyawun amsa: Ta yaya zan nuna ƴan layukan farko na fayil a Unix?

Don duba ƴan layukan farko na fayil, rubuta sunan babban fayil, inda filename shine sunan fayil ɗin da kake son dubawa, sannan danna. . Ta hanyar tsoho, shugaban yana nuna muku layin 10 na farko na fayil. Kuna iya canza wannan ta hanyar buga sunan fayil na head -number, inda lamba shine adadin layin da kuke son gani.

Ta yaya zan nuna takamaiman layi a cikin fayil a Unix?

Rubuta rubutun bash don buga wani layi na musamman daga fayil

  1. awk : $>awk '{if(NR==LINE_NUMBER) buga $0}' file.txt.
  2. sed : $>sed -n LINE_NUMBERp file.txt.
  3. kai: $> kai -n LINE_NUMBER file.txt | wutsiya -n + LINE_NUMBER Anan LINE_NUMBER shine, lambar layin da kake son bugawa. Misalai: Buga layi daga fayil ɗaya.

Ta yaya kuke ƙidaya layukan 3 na farko a cikin Unix?

4 Amsoshi. Ƙidaya 28 da alama shine ƙidayar da za ku samu na layi uku na farko na rubutun da aka bayar idan kun iyakance kalmomi ta sarari, dashes, da skesh.

Yaya ake buga layin farko a cikin Unix?

1. Umurnin da ya kamata ya zo a zuciyarmu shine umarnin kai. kafa da zabin "-1" yana nuna layin farko.

Ta yaya zan nuna layin 10 na fayil?

A ƙasa akwai manyan hanyoyi uku don samun layin nth na fayil a cikin Linux.

  1. kai / wutsiya. Yin amfani da haɗin kai da umarnin wutsiya kawai shine hanya mafi sauƙi. …
  2. sed. Akwai hanyoyi biyu masu kyau don yin wannan tare da sed . …
  3. awk. awk yana da ginanniyar NR mai canzawa wanda ke kiyaye lambobi na jeri na fayil/rafi.

Menene NR a cikin umarnin awk?

NR shine AWK da aka gina a ciki kuma shi yana nuna adadin bayanan da ake sarrafa su. Amfani: Ana iya amfani da NR a aikin toshe yana wakiltar adadin layin da ake sarrafa kuma idan an yi amfani da shi a END yana iya buga adadin layin da aka sarrafa gaba ɗaya. Misali: Amfani da NR don buga lambar layi a cikin fayil ta amfani da AWK.

Ta yaya zan yi grep fayil a Linux?

Yadda ake amfani da umarnin grep a cikin Linux

  1. Grep Command syntax: grep [zaɓi] PATTERN [FILE…]…
  2. Misalai na amfani da 'grep'
  3. grep foo /file/name. …
  4. grep -i “foo” /file/name. …
  5. grep 'kuskuren 123' /file/name. …
  6. grep -r “192.168.1.5” / sauransu/…
  7. grep -w “foo” /file/name. …
  8. egrep -w 'word1|word2' /file/name.

Ta yaya zan duba layin fayil a Linux?

Grep kayan aikin layin umarni ne na Linux/Unix da ake amfani da shi don nemo jigon haruffa a cikin takamaiman fayil. Ana kiran tsarin binciken rubutu na yau da kullun. Lokacin da ya sami ashana, yana buga layi tare da sakamakon. Umurnin grep yana da amfani yayin bincike ta manyan fayilolin log.

Ta yaya zan kirga layi a cikin fayil?

Kayan aikin wc shine “counter kalma” a cikin tsarin aiki na UNIX da UNIX, amma kuma zaka iya amfani da shi don kirga layi a cikin fayil ta ƙara zaɓi -l. wc -l foo zai ƙidaya adadin layukan foo .

Ta yaya zan kirga kalmomi a cikin Unix?

Umurnin wc (ƙididdigar kalma). a cikin Unix/Linux tsarin aiki ana amfani da shi don gano adadin sabbin layuka, ƙidayar kalmomi, ƙidaya byte da haruffa a cikin fayilolin da aka kayyade ta hanyar gardamar fayil. Tsarin umarnin wc kamar yadda aka nuna a ƙasa.

Layuka nawa ne ke shigar da Linux?

Hanya mafi sauƙi don ƙidaya adadin layuka, kalmomi, da haruffa a cikin fayil ɗin rubutu ita ce Yi amfani da umarnin Linux "wc" a cikin tashar. Umurnin "wc" yana nufin "ƙidaya kalmomi" kuma tare da sigogi na zaɓi daban-daban wanda zai iya amfani da shi don ƙidaya adadin layi, kalmomi, da haruffa a cikin fayil ɗin rubutu.

Ta yaya zan karanta layin farko na fayil?

Yi amfani da fayil. readline() don karanta layi ɗaya daga fayil

Buɗe fayil a yanayin karatu tare da haɗin gwiwa tare da buɗe (sunan fayil, yanayin) azaman fayil: tare da yanayin azaman “r” . Fayil na kira. karatu() don samun layin farko na fayil kuma adana wannan a cikin m first_line .

Ta yaya kuke samun layin farko na fitarwa?

2 Amsoshi. Ee, wannan ita ce hanya ɗaya don samun layin farko na fitarwa daga umarni. Akwai wasu hanyoyi da yawa don kama layin farko kuma, gami da sed 1q (dakata bayan layin farko), sed -n 1p (buga layin farko kawai, amma karanta komai), awk 'FNR == 1' (sai dai buga layin farko, amma kuma, karanta komai) da sauransu.

Ta yaya zan buga awk?

Don buga layi mara kyau, amfani da buga "", inda "" ita ce igiyar wofi. Don buga kafaffen yanki na rubutu, yi amfani da madaurin kirtani, kamar “Kada ka firgita” , azaman abu ɗaya. Idan kun manta yin amfani da haruffan faɗin magana biyu, ana ɗaukar rubutunku azaman furci mara kyau, kuma ƙila za ku sami kuskure.

Kamar wannan post? Da fatan za a raba wa abokanka:
OS Yau